UKWELI KUHUSU

UCHANGIAJI DAMU

@® Hakuna mbadala wa damu na haiwezi kutengenezwa. Damu zote
zinazotumika ili kuokoa maisha zinatokana na wachangiaji kama wewe.

@ Damu inayokusanywa hupimwa VVU, Homa ya ini na Kaswende.

@ Utafanyiwa uchunguzi mdogo wa afya kama shinikizo la damu na
wingi wako wa damu mwilini.

@® Mchango wako utawasaidia wagonjwa wa saratani, waathirika wa
ajali, mama na watoto.

@ Siku zote damu huhitajika hospitali.

® kuchangia damu mara kwa mara husaidia kukufanya uwe mchangiaji
salama iwezekanavyo! Kwa kuchangia damu, utasaidia kuhakikisha
kuwa kuna damu kwa ajili yenu, watu uwapendao na mtu yeyote
mwingine ambaye anauhitaji.

@ Kila unapochangia damu unaokoa maisha watu zaidi ya mmoja.

® HUWEZI kupata maambukizi kwa kuchangia damu, ni asilimia 100 salama.

@ Ni haraka! Mchakato mzima unachukua chini ya dakika 30.

@ Ni jambo zuri kuokoa maisha. Unaweza kuchangia kila baada ya miezi 3-4.

® Kuchangia damu hakuwezi sababisha madhara kwa afya yako.

Mambo Muhimu yanayohusu Mazao ya Damu
Damu ina chembe nyekundu , chembe nyeupe , Chembe sahani na plasma;

® Chembe nyekundu za damu hubeba oksijeni katika mwili.
® Chembe nyeupe za damu husaidia kupambana na
maambukizi.
® Chembe sahani huasaidia damu kuganda.
@® Plasma ni kimiminika ambacho hubeba platelets, chembe
nyekundu na chembe nyeupe.
® Kila sehemu ya damu yako husaidia kumpa mtu fursa katika maisha mapya.

Sifa za mtu anaeweza kuchangia damu

® Awe na umri kati ya miaka 18-65

® Awe na uzito usiopungua kilo 50

@ Asiwe na maradhi kama kisukari, shinikizo la damu,
upungufu wa damu

@ Asiwe mjamzito au anenyonyesha

@ Asiwe na mwenendo hatarishi ambao
unaweza sababisha kupata maradhi yaambukizwayo
kwa njia ya damu kama Virusi vya ukimwi,
homa ya ini (Hepatitis B na C) na kaswende

@ Asiwe katika Tiba yoyote
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Unahofu kuja peke yako? Mlete rafiki yako!
Uchangiaji damu ni vtaratibu uvliyo salama na ufanyika kitaalam.

Usisubiri. Okoa maisha leo!

Changia Damu, Okoa Maisha



