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Damu inatolewa 
kutoka kwa 

mchangia damu
Damu imekusanywa 

kwenye begi ya 
damu na kuwekewa 

alama ya utambulisho

Kwenye maabara damu 
hutenganishwa katika 
mazao tofauti ikiwemo 
chembe hai nyekundu, 

chembe hai nyeupe 
na chembe sahani. 

Hospital huleta 
mahitaji yao ya 

Damu hivyo 
damu hutolewa 

kulingana na 
uhitaji wa 

hospitali husika 
wanavyoagiza 

Mazao ya damu 
huifadhiwa 

katika jotoridi sahihi 
tayari kwa ajili ya 

kutumika kwa mgonjwa 
inapohitajika. 

Damu inaongezwa kwa 
mgonjwa mwenye uhitaji.

  

 NINI HUTOKEA KWENYE DAMU ULIYOCHANGIA?

kwenda katika kituo 
cha Damu salama kanda 

husika kwa ajili ya 
kupimwa, 

kutengenezwa 
mazao ya damu na 

kuhifadhiwa  

Damu hupimwa magonjwa 
yanayoambukizwa kwa 

njia ya kuongezewadamu na 
kufanyiwa vipimo vya utambuzi 

wa makundi ya damu ili kuwa 
salama kwa kumuongezea mgonjwa. 
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Unaweza kuchangia damu kwenye kituo chochote cha 
damu salama kanda, vituo vya damu salama Mikoa na Wilaya. 
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