WIZARA YA AFYA
MPANGO WA TAIFA WA DAMU SALAMA

TAARIFA YA MAKUSANYO YA DAMU KWA KAMPENI ILIYOFANYIKA KWA ROBO MWAKA
JANUARI -MARCH KUANZIA TAREHE 20 HADI 24 MACHI 2023

Wizara ya Afya kupitia Mpango wa Taifa wa Damu Salama kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais
TAMISEMI iliendesha Kampeni ya ukusanyaji wa damu kuanzia tarehe 20-24 Machi 2023 Lengo
lilikuwa ni kukusanya chupa za damu 22,000 kwa Mikoa yote 26. Jumla ya chupa za damu zilizo
kusanywa ni 18,334 sawa na asilimia 83.34% ya lengo kama Jedwali namba 1 linavyoonyesha

taarifa ya makusanyo kwa kila Mkoa, Vituo vya Kanda vya Damu Salama, Hospitali za Rufaa za
Kanda na Hospitali ya Taifa.

JEDWALI 1: MAKUSANYO YA DAMU KIMKOA KAMPENI YA 20-24 MARCH 2023

MKOA LENGO LA JUMLA YA MATOKEO NAFASI YA
MKOA MAKUSANYO (%) MKOA

Shinyanga 573 428 74.7% 17
Ruvuma 515 370 71.8% 18
Simiyu 585 418 71.5% 19
Kilimanjaro 602 363 60.3% 20
Geita 668 363 54.3% 21




VITUO VYA KANDA VYA DAMU SALAMA

NZBTC 500 322 64.4% 7
EZBTC 640 368 57.5% 8
HOSPITALI ZA RUFAA ZA KANDA

JUMLA 22,000 18,334 83.34%




